கட்டுரைகள், கடிதங்கள், இயங்கலைத் தேர்வுகள், இலக்கண விளக்கங்கள், கற்றல் வளங்கள், கையேடுகள், மனவரைபடங்கள், மாதிரி வினாத்தாள்கள், தமிழ் சார்ந்த எண்ணற்ற பதிவுகளுக்கு தமிழ்த்துகள் வலைதளம். தங்களின் மேலான கருத்துகளுக்கு - செ.பாலமுருகன், அருப்புக்கோட்டை. திறன்பேசி எண் - 9865447641

தலைப்பு கொடுத்து இங்கே தேடவும் (சுருக்கமாக)

Wednesday, June 03, 2026

பத்தாம் வகுப்பு தமிழ் மாதிரி பாடக்குறிப்பு பாவாணர் பார்வையில் தமிழ்ச்சொல் வளம் ஜூன் 8

 10th tamil model notes of lesson

lesson plan June 8

பத்தாம் வகுப்பு தமிழ் மாதிரி பாடக்குறிப்பு

1.நாள்

08-06-2026 முதல் 12-06-2026

2.பாடம்

தமிழ்

3.அலகு

1

4.பாடத்தலைப்பு

அமுத ஊற்று – உரைநடை உலகம்

5.உட்பாடத்தலைப்பு

பாவாணர் பார்வையில் தமிழ்ச்சொல் வளம்

6.பக்கஎண்

4 - 7

7.கற்றல் விளைவுகள்

T-1002 மொழியிலுள்ள வகைப்படுத்தப்பட்ட சொல்வளங்களைச் சொற்களின் வாயிலாகப் பேச்சிலும் எழுத்திலும் இடமறிந்து கையாளுதல்.

8.கற்றல் நோக்கங்கள்

தமிழ் மொழியின் சிறப்பியல்புகளை அறிதல்.

9.நுண்திறன்கள்

தமிழ்ச் சொல் வளங்கள் குறித்து அறிதல்.

10.கற்பித்தல் துணைக்கருவிகள்

இணைய வளங்கள்

https://tamilthugal.blogspot.com/2021/10/1-1-10th-tamilcholvalam-one-word.html

https://tamilthugal.blogspot.com/2021/12/1-10th-tamil-online-test-with.html

https://tamilthugal.blogspot.com/2022/04/tamilchol-valam-tenth-tamil-nedu-vina-q.html

https://tamilthugal.blogspot.com/2020/01/blog-post_19.html

https://tamilthugal.blogspot.com/2021/03/thaavara-ilaikalin-peyarkal-tamilil.html

https://tamilthugal.blogspot.com/2021/03/thavara-adippakuthi-10th-tamilcholvalam.html

https://tamilthugal.blogspot.com/2020/05/6-poovin-paruvangal-sixth-tamil.html

11.ஆயத்தப்படுத்துதல்

மாணவர்கள் அறிந்த இலையின் வகைளைக் கூறச் செய்தல்.

12.அறிமுகம்

பாவாணர் பற்றிக் கூறி, பாடப்பொருளை அறிமுகப்படுத்துதல்.

தமிழ்ச்சொல் வளத்தை அறிமுகப்படுத்துதல்.

13.கற்றல் கற்பித்தல் செயல்பாடுகள்

தமிழ்ச்சொல் வளம் பாடத்தின் மையக்கருத்தை மாணவர்களுக்கு விளக்குதல்.          தமிழின் பெருமையை தொன்மையை அறியச் செய்தல்.

          அடிவகை, கிளைப்பிரிவுகள், காய்ந்த அடி, கிளை, இலை வகை, கொழுந்து வகை, பிஞ்சு, குலை, கெட்டுப்போன காய்கனி, பழத்தோல், மணி, இளம் பயிர் வகைகள் குறித்து விளக்குதல். தமிழ்ச்சொல் வளங்கள் குறித்த தகவல்கள் பற்றி மாணவர்களுடன் உரையாடுதல்.

          தமிழின் பெருமைகளையும் சிறப்புகளையும் மாணவர்கள் மனதில் விதைத்தல். பாவாணர் பற்றிய குறிப்புகளை மாணவர்களுக்குக் கூறுதல்.



          மாணவர்கள் ஆசிரியர் உதவியுடன் பாடப்பொருளை அறிதல், பாடத்தின் கருத்துகளை உள்வாங்குதல், வாசித்துப் பொருள் அறிதல். தங்கள் ஐயங்களைப் போக்குதல். தமிழின் பெருமையை அறிதல்.

14.வலுவூட்டல் செயல்பாடுகள்

அலைபேசி, செயலிகளின் தமிழ்ச்சொற்களை அறியச் செய்தல்.

          தமிழ்ச் சொற்களின் சிறப்புகளை அறிந்து வரல்.

15.மதிப்பீடு

          எ.சி.வி –       கிளைப்பெயர் வகைகளை எழுதுக.

          ந.சி.வி – ’புளியங்கன்று ஆழமாக நடப்பட்டுள்ளது.’

இதுபோல் இளம்பயிர்வகை ஐந்தின் பெயர்களைத் தொடர்களில் அமைக்க.

உ.சி.வி –      நாட்டுவளமும் சொல்வளமும் தொர்புடையது என்பதை பாவாணர் வழிநின்று விளக்குக.

16.குறைதீர் கற்றல்

மெல்லக்கற்கும் மாணவர்களுக்கு மீத்திற மாணவர்கள் மூலம் மீண்டும் பாடப்பொருளை விளக்குதல். பாடப்பொருளை எளிமைப்படுத்தி விளக்குதல்.

17.தொடர்பணி

பிறதுறைகளின் தமிழ்ச் சொல் வளங்களைத் தொகுத்தல்.

தமிழ் குறித்த தகவல்களை இணையம் மூலம் அறிதல்.

தமிழ்த்துகள்

Blog Archive