7th Tamil Model Notes Of Lesson
ஏழாம் வகுப்பு தமிழ் மாதிரி
பாடக்குறிப்பு
1.நாள்
18-06-2024 முதல் 21-06-2024
2.பருவம்
1
3.அலகு
1
4.பாடத்தலைப்பு
அமுதத் தமிழ் –
கவிதைப்பேழை, உரைநடை உலகம்
5.உட்பாடத்தலைப்பு
ஒன்றல்ல இரண்டல்ல,
பேச்சுமொழியும் எழுத்துமொழியும்
6.பக்கஎண்
5 - 13
7.கற்றல் விளைவுகள்
T-705 தாங்கள் வாழும் சமூகம் அல்லது நிலப்பகுதிகள், நாட்டுப்புற இலக்கியங்கள் பாடல்கள் பற்றிக் கலந்துரையாடி அவற்றின் நயம்
பாராட்டுதல்.
T-716 மொழி மரபின் நுட்பமான பயன்பாட்டுக் கூறுகளையும், பாடல்களில் படித்த ஒரு குறிப்பிட்ட சொல், சொற்றொடர்கள்
போன்றவற்றின் பொருண்மை உணர்ந்து அவற்றையும் தமது உரையாடலில் வெளிப்படுத்துதல்.
8.கற்றல் நோக்கங்கள்
பழந்தமிழகத்தில்
வாழ்ந்த வள்ளல்கள் வரலாற்றை அறியும் திறன் பெறுதல்.
பேச்சு மொழி,
எழுத்து மொழியின் நுட்பங்களை அறியும் திறன் பெறுதல்.
9.நுண்திறன்கள்
தமிழ்மொழி இலக்கிய
வளமும் இலக்கண வளமும் நிறைந்தது. தமிழக மன்னர்களும் வள்ளல்களும் கொடைத்திறன்
மிக்கவர்கள் என்பதை உணர்தல்.
தமிழ்மொழியின்
பேச்சுமொழி, எழுத்துமொழி என இரண்டு கூறுகளையும் அவற்றிற்கு இடையே உள்ள ஒற்றுமை வேற்றுமைகளை உணர்தல்.
10.கற்பித்தல்
துணைக்கருவிகள்
https://tamilthugal.blogspot.com/2024/06/1-1_32.html
https://tamilthugal.blogspot.com/2024/06/1-1_88.html
https://tamilthugal.blogspot.com/2021/07/7-7th-tamil-worksheer-with-pdf-ondralla.html
https://tamilthugal.blogspot.com/2022/06/1-1-7th-tamil-mindmap-term-1-unit-1_11.html
https://tamilthugal.blogspot.com/2021/06/1-1-7th-tamil-ondralla-irandalla.html
https://tamilthugal.blogspot.com/2019/07/7-qr-code-video_6.html
https://tamilthugal.blogspot.com/2022/06/udumalai-narayana-kavi.html
https://tamilthugal.blogspot.com/2023/02/kadaiyelu-vallalgal.html
https://tamilthugal.blogspot.com/2020/06/kadaiyezhu-vallalgal-tamil-kings.html
https://tamilthugal.blogspot.com/2021/07/7-7th-tamil-worksheer-with-pdf.html
https://tamilthugal.blogspot.com/2019/07/7-qr-code-video_30.html
https://tamilthugal.blogspot.com/2021/06/1-1-7th-tamil-pechumoliyum-eluthumoliyum.html
https://tamilthugal.blogspot.com/2022/06/1-1-7th-tamil-mindmap-term-1-unit-1_21.html
11.ஆயத்தப்படுத்துதல்
அறிந்த வள்ளல்கள்
குறித்து மாணவர்களைக் கூறச் செய்தல்.
அறிந்த இலக்கியங்களை மாணவர்களைக் கூறச்
செய்தல்.
எழுத்துமொழியின்
பேச்சு வடிவங்களை மாணவர்களைக் கூறச் செய்தல்.
12.அறிமுகம்
தமிழின் பெருமையைக் கூறி, பாடப்பொருளை அறிமுகப்படுத்துதல்.
பேச்சுமொழியின் எழுத்து வடிவங்களை மாணவர்களைக் கூறச் செய்தல்.
13.கற்றல் கற்பித்தல்
செயல்பாடுகள்
தென்றலில் தேன்
மணம், கனி, பொன் போன்ற தானியங்கள் வளமிக்கது. பரணி, பரிபாடல், கலம்பகம்,
எட்டுத்தொகை, திருக்குறள், அகம், புறம் பாடிய சங்க இலக்கியங்கள். முல்லைக்குத்
தேர் தந்த வள்ளல் பாரி, புலவருக்குத் தலை தரத் துணிந்த குமண வள்ளல் போன்றோர்
பலராவர் என்பதை மாணவர்களுக்கு விளக்குதல்.
தமிழின் இலக்கியங்களையும் வள்ளல்களையும்
மாணவர்கள் மனதில் விதைத்தல்.
மொழியின் முதல்நிலை, இரண்டாம் நிலை, பேச்சுமொழியில் உள்ள பொருள் வேறுபாடு,
அழுத்தம் கொடுத்தல், வட்டார வழக்குச் சொற்கள், கிளை மொழிகள், உலக வழக்கு, இலக்கிய
வழக்கு, இரட்டை வழக்கு மொழி என்பதை மாணவர்களுக்கு விளக்குதல்.
தமிழ் இரட்டை வழக்கு மொழி என்பதை
மாணவர்கள் மனதில் விதைத்தல்.
மனவரைபடம் மூலம் பாடப்பொருளை விளக்குதல்.
மாணவர்கள் ஆசிரியர் உதவியுடன்
பாடப்பொருளை அறிதல், பாடத்தின் கருத்துகளை உள்வாங்குதல், வாசித்துப் பொருள்
அறிதல். தங்கள் ஐயங்களைப் போக்குதல்.
14.வலுவூட்டல்
செயல்பாடுகள்
தமிழ் வள்ளல்களை
மாணவர்கள் அறியச் செய்தல்.
தமிழின் இலக்கியச் சிறப்புகளை அறிந்து
வரல்.
நாம் பயன்படுத்தும் பேச்சு வழக்குச் சொற்களை எழுத்து வழக்கில் எழுதச் செய்தல்.
குரல் ஏற்றத்தாழ்வுடன் பேசிப் பழகுதல்
15.மதிப்பீடு
LOT – தமிழ்நாட்டின் இயற்கை வளங்களாக கவிஞர் கூறுவன யாவை?
பகுத்தறிவுக் கவிராயர் என
அழைக்கப்படுபவர் யார்?
ஒலியின் வரிவடிவம் ............... ஆகும்.
MOT
– எட்டுத்தொகை நூல்களை
எழுதுக.
பொருள் கூறுக.
முகில், உபகாரி, அற்புதம்.
பேச்சு மொழி என்றால் என்ன?
HOT – தமிழில் அற
இலக்கியங்கள் மிகுதியாகத் தோன்றக் காரணம் என்ன?
இலக்கியங்கள்
இன்னும் அழியாமல் வாழ என்ன காரணம் என்று கருதுகிறீர்கள்?
16.குறைதீர் கற்றல்
மெல்லக்கற்கும் மாணவர்களுக்கு மீத்திற மாணவர்கள் மூலம் மீண்டும் பாடப்பொருளை எளிமைப்படுத்தி விளக்குதல்.
17.தொடர்பணி
நாராயணகவி பற்றிய
குறிப்புகளை அறிதல்.
தமிழின் இலக்கிய வடிவங்களைத் தொகுத்தல்.
சிறந்த
பேச்சாளர்களின் மேடைப் பேச்சுகளைக் கேட்டல்.
வட்டார வழக்குச் சொற்களைத் தொகுத்தல்.